Tsarin samfur na PCB ta hanyar ƙira da dabarun ƙira (2)

5. Wayoyin hannu da sarrafa sigina masu mahimmanci

Ko da yake wannan takarda ta mayar da hankali ne akan wayoyi ta atomatik, amma yin amfani da wayar hannu a halin yanzu da kuma gaba wani muhimmin tsari ne na zane-zanen da'irar da aka buga.Amfani da wayoyi na hannu yana taimakawa kayan aikin waya ta atomatik don kammala aikin wayoyi.Ko da kuwa yawan sigina masu mahimmanci, ana fara tuntuɓar waɗannan sigina, ko dai da hannu ko tare da na'ura mai sarrafa kansa.Mahimman sigina yawanci suna buƙatar ƙirar da'ira a hankali don cimma aikin da ake so.Da zarar an gama wayoyi, ma'aikatan injiniya masu dacewa suna duba siginar, wanda shine tsari mai sauƙi.Bayan an ƙetare rajistan, waɗannan layukan za a gyara su, sannan a fara sauran sigina don yin wayoyi ta atomatik.

6. Waya ta atomatik

Ana buƙatar la'akari da siginar sigina masu mahimmanci a cikin wayoyi don sarrafa wasu sigogi na lantarki, kamar rage rarraba inductance da EMC, da dai sauransu, don sauran sigina suna kama da haka.Duk masu siyar da EDA zasu samar da hanyar sarrafa waɗannan sigogi.Ana iya tabbatar da ingancin wayoyi masu sarrafa kansa zuwa wani lokaci bayan fahimtar menene sigogin shigarwar da ke akwai ga kayan aikin wayar da aka sarrafa da kuma yadda sigogin shigarwar ke shafar wayoyi.

Ya kamata a yi amfani da ƙa'idodi na gabaɗaya don yin sigina ta atomatik.Ta hanyar saita ƙuntatawa da wuraren da babu waya don iyakance yadudduka da aka yi amfani da su don siginar da aka ba da da adadin ta hanyar da aka yi amfani da su, kayan aikin tuƙi na iya sarrafa siginar ta atomatik bisa ga ra'ayin ƙirar injiniyan.Idan babu takura akan yadudduka da adadin ta hanyar amfani da kayan aiki mai sarrafa kansa, kowane Layer za a yi amfani da shi a cikin hanyar sarrafa ta atomatik kuma za a ƙirƙiri ta hanyar da yawa.

Bayan saita ƙuntatawa da kuma amfani da ƙa'idodin da aka ƙirƙira, na'urar ta atomatik za ta sami sakamako iri ɗaya ga waɗanda ake tsammani, kodayake ana iya buƙatar wasu gyare-gyare, da kuma samar da sarari don wasu sigina da igiyoyin sadarwa.Bayan an kammala wani yanki na ƙirar, an gyara shi don hana shi daga tasirin wayoyi daga baya.

Yi amfani da wannan hanya don waya da sauran sigina.Adadin wucewar wayoyi ya dogara da sarƙaƙƙiyar da'irar da adadin ƙa'idodi na gaba ɗaya da kuka ayyana.Bayan an kammala kowane nau'in sigina, ƙuntatawa don haɗa sauran hanyoyin sadarwa suna raguwa.Amma tare da wannan ya zo da buƙatar sa hannun hannu wajen haɗa sigina da yawa.Kayan aikin wayoyi masu sarrafa kansu na yau suna da ƙarfi sosai kuma yawanci suna iya kammala 100% na wayoyi.Amma lokacin da na'urar wayar ta atomatik ba ta cika dukkan siginar siginar ba, ya zama dole a yi wa sauran sigina da hannu.

7. Abubuwan ƙira don wayar ta atomatik sun haɗa da:

7.1 Canja saituna kaɗan kaɗan don gwada hanyoyin wayoyi da yawa;.

7.2 don kiyaye ƙa'idodi na asali ba su canza ba, gwada nau'in nau'in waya daban-daban, nau'ikan da aka buga daban-daban da nisa da nisa da faɗin layi daban-daban, nau'ikan ramuka daban-daban kamar ramukan makafi, ramukan binne, da sauransu, don lura da tasirin waɗannan abubuwan akan sakamakon ƙira. ;.

7.3 Bari kayan aikin wayoyi suyi amfani da tsoffin cibiyoyin sadarwa kamar yadda ake buƙata;kuma

7.4 Mafi ƙarancin mahimmancin siginar, ƙarin 'yanci kayan aikin wayoyi na atomatik dole ne su bi ta.

8. Ƙungiyar wayoyi

Idan software na kayan aikin EDA da kuke amfani da shi yana iya lissafin tsawon sigina na wayoyi, duba wannan bayanan kuma zaku iya gano cewa wasu sigina waɗanda ke da ƴan takurawa kaɗan ana yin waya na dogon tsayi.Wannan matsalar tana da sauƙin magancewa, ta hanyar gyare-gyaren hannu na iya rage tsawon wayoyi na sigina da rage adadin ta hanyar.A lokacin aikin gamawa, kuna buƙatar sanin abin da wayoyi ke da ma'ana kuma wanda ba ya da ma'ana.Kamar yadda yake tare da ƙirar wayoyi ta hannu, ƙirar wayoyi ta atomatik ana iya gyarawa da gyara su yayin aikin dubawa.

ND2+N8+T12


Lokacin aikawa: Agusta-22-2023

Aiko mana da sakon ku: