Abubuwan bukatu don kayan aikin tanda mara gubar da aka sake fitarwa da gini

l Abubuwan buƙatun zafin jiki marasa guba don kayan kayan aiki

Samar da marar gubar yana buƙatar kayan aiki don jure yanayin zafi fiye da samar da gubar.Idan akwai matsala tare da kayan kayan aiki, jerin matsaloli irin su farfet cavity warpage, nakasar waƙa, da rashin aikin rufewa zai faru, wanda a ƙarshe zai yi tasiri sosai ga samarwa.Don haka, waƙar da aka yi amfani da ita a cikin tanda da ba ta da gubar ya kamata a taurare da sauran jiyya na musamman, sannan a duba mahaɗin da ke jikin takardar X-ray don tabbatar da cewa babu tsagewa da kumfa don guje wa lalacewa da zubewa bayan amfani da dogon lokaci. .

l Hana da kyau hana fashewar ramin tanderu da nakasar dogo

Ya kamata a yi rami na tanderun da ba shi da gubar da aka yi da karfen takarda gabaki ɗaya.Idan rami ya rabu da ƙananan ƙananan ƙarfe, yana da wuyar yin yaƙe-yaƙe a cikin babban zafin jiki mara gubar.

Yana da matukar mahimmanci don gwada daidaitattun layin dogo a ƙarƙashin babban zafin jiki da ƙananan zafin jiki.Idan waƙar ta lalace a babban zafin jiki saboda kayan aiki da ƙira, abin da ya faru na haɗuwa da faɗuwar allo ba zai yuwu ba.

l Gujewa masu tayar da hankali ga gidajen abinci

Sn63Pb37 mai siyar da ya gabata shine eutectic alloy, kuma wurin narkewar sa da zafin zafinsa iri ɗaya ne, duka a 183°C.Ƙungiyar SnAgCu mara siyar da gubar ba kayan haɗaɗɗiyar eutectic bane.Matsayinsa na narkewa yana daga 217 ° C zuwa 221 ° C.Zazzabi yana ƙasa da 217 ° C don ƙaƙƙarfan yanayi, kuma zafin jiki ya fi 221 ° C don yanayin ruwa.Lokacin da zafin jiki ya kasance tsakanin 217 ° C zuwa 221 ° C Alloy yana nuna rashin kwanciyar hankali.Lokacin da haɗin gwiwa na solder yana cikin wannan yanayin, girgizar injin na'urar na iya canza siffar haɗin gwiwa cikin sauƙi kuma ta haifar da dagula haɗin haɗin siyar.Wannan lahani ne wanda ba za a yarda da shi ba a cikin ma'auni na IPC-A-610D na sharuɗɗan karɓa don samfuran lantarki.Sabili da haka, tsarin watsawa na kayan aikin siyarwar da ba shi da gubar ya kamata ya kasance yana da kyakkyawan ƙirar tsari mara girgiza don gujewa dagula mahaɗan solder.

Bukatun don rage farashin aiki:

l Ƙunƙarar ramin tanda

Yaƙi na rami na tanderun da ɗigon kayan aiki zai haifar da haɓakar layin kai tsaye a cikin adadin nitrogen da ake amfani da shi don wutar lantarki.Sabili da haka, rufewar kayan aiki yana da matukar muhimmanci ga kula da farashin samarwa.Al'ada ta tabbatar da cewa ɗigon ƙarami, ko da rami mai ɗigo mai girman girman rami, na iya ƙara yawan amfani da nitrogen daga mita 15 kubik a cikin sa'a zuwa mita cubic 40 a kowace awa.

l Thermal rufi aikin kayan aiki

Taɓa saman tanda mai juyawa (matsayin da ya dace da yankin da ake fitarwa) bai kamata ya ji zafi ba (zazzabi na saman ya kamata ya kasance ƙasa da digiri 60).Idan kun ji zafi, yana nufin cewa aikin rufewar thermal na tanda mai sake kwarara ba shi da kyau, kuma yawancin makamashin lantarki yana canzawa zuwa zafi kuma ya ɓace, yana haifar da sharar makamashi mara amfani.Idan a lokacin bazara, makamashin zafi da aka rasa a cikin bitar zai sa yanayin zafin bitar ya tashi, kuma dole ne mu yi amfani da na'urar sanyaya iska don fitar da makamashin zafi zuwa waje, wanda kai tsaye yana haifar da asarar makamashi sau biyu.

l Fitar iska

Idan na'urar ba ta da tsarin kula da ruwa mai kyau, kuma fitar da kwararar ana yin ta ne ta hanyar iskar shaye-shaye, to kayan aikin kuma za su fitar da zafi da nitrogen yayin zana ragowar kwararar, wanda kai tsaye ke haifar da karuwar amfani da makamashi.

l Kudin kulawa

Tanderun da aka sake fitarwa yana da matuƙar ingantaccen samarwa a cikin ci gaba da samarwa, kuma yana iya samar da ɗaruruwan allon kewayawa na wayar hannu a cikin awa ɗaya.Idan tanderun yana da ɗan gajeren lokacin kulawa, babban aikin kulawa, da kuma tsawon lokacin kulawa, babu makawa zai ɗauki ƙarin lokacin samarwa, wanda zai haifar da ɓarna na ingantaccen samarwa.

Don rage farashin kulawa, kayan aikin siyarwar da ba su da gubar yakamata a daidaita su gwargwadon yuwuwar don samar da dacewa don kulawa da gyara kayan aiki (Hoto 8).

gubar free reflow tanda


Lokacin aikawa: Agusta-13-2020

Aiko mana da sakon ku: