Ingancin Haɗin Solder da Binciken Bayyanar

Tare da ci gaban kimiyya da fasaha, wayoyin hannu, kwamfutocin kwamfutar hannu da sauran samfuran lantarki suna da haske, ƙanana, šaukuwa don yanayin ci gaba, a cikin sarrafa SMT na kayan aikin lantarki kuma sun zama ƙarami, tsoffin 0402 capacitive sassa kuma babban adadi ne. na girman 0201 don maye gurbin.Yadda za a tabbatar da ingancin kayan haɗin gwiwa ya zama muhimmin batu na SMD mai mahimmanci.Solder gidajen abinci a matsayin gada don walda, ingancinsa da amincinsa yana ƙayyade ingancin samfuran lantarki.A wasu kalmomi, a cikin tsarin samarwa, ana nuna ingancin SMT a ƙarshe a cikin ingancin kayan haɗin gwiwa.

A halin yanzu, a cikin masana'antar lantarki, ko da yake binciken da aka yi na sayar da ba tare da gubar ba ya sami ci gaba sosai kuma ya fara inganta aikace-aikacensa a duk duniya, kuma an damu da al'amuran muhalli da yawa, amfani da Sn-Pb solder alloy soft brazing fasaha ne. yanzu har yanzu babbar fasahar haɗin kai don da'irori na lantarki.

Kyakkyawan haɗin gwal ɗin ya kamata ya kasance a cikin yanayin rayuwar kayan aiki, kayan aikin injiniya da na lantarki ba su gazawa ba.Ana nuna kamanninsa kamar:

(1) Sama cikakke kuma santsi mai sheki.

(2) Adadin da ya dace na solder da solder don rufe pads da jagororin sassan da aka siyar, tsayin ɓangaren yana da matsakaici.

(3) mai kyau da ruwa;gefen soldering batu ya zama na bakin ciki, solder da pad surface wetting kwana na 300 ko žasa yana da kyau, matsakaicin bai wuce 600 ba.

SMT abun ciki dubawa na bayyanar:

(1) ko abubuwan da aka gyara sun ɓace.

(2) Ko an sanya abubuwan da aka gyara ba daidai ba.

(3) Babu gajeriyar da'ira.

(4) ko da kama-da-wane waldi;kama-da-wane waldi ne in mun gwada da hadaddun dalilai.

I. hukuncin walda

1. Yin amfani da kayan aiki na musamman na kan layi don dubawa.

2. Na gani koBinciken AOI.A lokacin da solder gidajen abinci samu su zama ma kadan solder solder wetting bad, ko solder gidajen abinci a tsakiyar karye kabu, ko solder surface ya convex ball, ko solder da SMD ba sumbatar Fusion, da dai sauransu, dole ne mu kula da. ko da sabon abu na kadan boye hadarin, ya kamata nan da nan sanin ko akwai wani tsari na soldering matsaloli.Hukunci shine: duba idan ƙarin PCB akan wuri ɗaya na haɗin gwiwar solder suna da matsaloli, irin su matsalolin PCB guda ɗaya kawai, ƙila za a goge manna solder, lalacewar fil da sauran dalilai, kamar a yawancin PCB akan wuri ɗaya suna da matsaloli, a wannan lokacin yana iya zama mummunan sashi ko matsala da pad ya haifar.

II.Sanadin da mafita ga kama-da-wane waldi

1. Lalacewar kushin zane.Kasancewar kushin ramuka shine babban aibi a cikin ƙirar PCB, ba dole ba, kar a yi amfani da shi, ta hanyar rami zai sa asarar solder ta haifar da rashin isasshen solder;tazarar pad, yanki kuma yana buƙatar zama daidaitaccen wasa, ko kuma a gyara shi da wuri don ƙira.

2. Kwamitin PCB yana da abin da ke faruwa na oxygenation, wato, kushin ba shi da haske.Idan al'amarin na hadawan abu da iskar shaka, da roba za a iya amfani da su goge kashe oxide Layer, sabõda haka, da haske sake bayyana.pcb hukumar danshi, kamar wanda ake zargin ana iya sanya shi a bushewar tanda.pcb board yana da tabo mai, gumi da sauran gurɓata, wannan lokacin don amfani da ethanol mai anhydrous don tsaftacewa.

3. Printed solder manna PCB, solder manna yana goge, shafa, ta yadda adadin solder manna a dace pads don rage adadin solder, sabõda haka, solder bai isa ba.Ya kamata a yi la'akari da lokaci.Akwai ƙarin hanyoyin da za a iya amfani da su ko kuma ɗaukar ɗan ƙaramin sandar gora don cikawa.

4. SMD (abubuwan da aka ɗora a saman) na ƙarancin inganci, ƙarewa, oxidation, nakasawa, yana haifar da siyarwar ƙarya.Wannan shine mafi yawan dalili.

Abubuwan da aka lalata ba su da haske.Matsayin narkewa na oxide yana ƙaruwa.

A wannan lokacin tare da fiye da digiri ɗari uku na digiri na ƙarfe na ƙarfe na chromium na lantarki da nau'in nau'in rosin za a iya walda, amma tare da fiye da digiri ɗari biyu na SMT reflow soldering tare da amfani da manna mai ƙarancin lalacewa mara tsabta zai yi wahala. narke.Don haka, SMD mai oxidized bai kamata a siyar da tanderun da aka sake fitarwa ba.Sayi abubuwan da aka gyara dole ne su ga idan akwai oxidation, kuma a sake siyan su cikin lokaci don amfani.Hakazalika, ba za a iya amfani da manna solder oxidized.

FP2636+YY1+IN6


Lokacin aikawa: Agusta-03-2023

Aiko mana da sakon ku: