Kayan lantarki sune manyan kayan aiki don sarrafa guntu, wasu abubuwan haɗin gwiwa da na kowa daban-daban, suna buƙatar ajiya na musamman don tabbatar da cewa babu matsala, abubuwan da ke da zafi da zafi suna ɗaya daga cikinsu.Zazzabi da zafi m abubuwan sarrafawa ajiya a cikin tsarin sarrafawa sun fi mahimmanci, za su shafi ingancin sarrafa PCBA kai tsaye.A cikin tabbatar da smt SMD aiki lokacin da daidai amfani da zafin jiki da zafi m aka gyara, don hana abubuwan da aka gyara ta muhalli danshi, zafi da kuma amfani da anti-static marufi kayan, wadannan maki iya zama tasiri management iko, don kauce wa m iko na kayan. kuma ya shafi inganci.
Hanyoyin gudanarwa guda uku masu zuwa daga masu biyowa don nazarin abubuwan da ke gaba
Gudanar da muhalli
Gudanar da tsari
Zagayen ajiya na sashi
I. Gudanar da mahalli (ma'ajin zafi-ma'auni na yanayin muhalli)
Babban masana'antar sarrafa PCBA za ta haɓaka tsarin kula da yanayin zafin jiki da yanayin zafi, yakamata a sarrafa yanayin yanayin bitar a 18 ℃ -28 ℃.A cikin ajiya, zafin jiki ya kamata a sarrafa a 18 ℃-28 ℃ da dangi zafi kasa da 10%.Domin kiyaye yanayin zafi da yanayin zafi a cikin rufaffiyar wurin masana'anta, bai kamata a bar sarari a buɗe ko buɗe sama da mintuna 5 ba.
Ma'aikatan kayan aiki a kowane sa'o'i 4 don duba yanayin zafin akwatin da ke tabbatar da danshi, da zafinsa da ƙimar zafi da aka yi rajista a cikin "tebur na kula da zafi da zafi";idan yanayin zafi da zafi ya wuce kewayon da aka ƙayyade, nan da nan sanar da ma'aikatan da suka dace don haɓakawa, yayin ɗaukar matakan gyara da suka dace (kamar sanya desiccant, daidaita yanayin ɗaki ko cire abubuwan da ke cikin akwati mara kyau na danshi, cikin ingantaccen danshi- akwatin shaida)
II.Gudanar da tsari (Hanyoyin ajiya na abubuwan da ke da ɗanɗano)
1. Don hana lalacewa ga abubuwan da wutar lantarki ke haifarwa, a cikin rugujewar marufi masu zafi, ma'aikaci ya fara sanya safofin hannu masu kyau, zoben hannu a tsaye, sannan ya buɗe marufi a kan tebur mai kariya a tsaye a tsaye. wutar lantarki.Bincika ko canje-canjen katin zafi da zafi na abubuwan abubuwan sun cika buƙatu, kuma abubuwan da suka dace da buƙatun ana iya yiwa alama alama.
2. Idan kun karɓi abubuwan da ke da zafi mai yawa, zama farkon don tabbatar da ko abubuwan sun cancanta.
3. Bincika cewa jakar da ba ta da danshi tana buƙatar rakiyar kayan bushewa, katin zafi na dangi, da sauransu.
4. Humidity m aka gyara (IC) bayan unpacking da injin, mayar da solder kafin daukan hotuna lokaci a cikin iska ba zai wuce zafi m aka gyara sa da kuma rayuwa, dole ne a tsananin daidai da daidai matsayin PCBA aiki shuka to. aiki.
5. Ya kamata a adana kayan da ba a buɗe ba bisa ga buƙatu, don buɗe abubuwan da ake buƙata ana toya a saka a cikin jakunkuna masu hana ɗanɗano kuma a rufe injin kafin a adana su.
6. Don abubuwan da ba su cancanta ba, ba su ga ma'aikatan kula da ingancin su koma cikin sito.
III.Lokacin ajiya na abubuwa
Ba fiye da shekaru 2 daga ranar samarwa ta masana'anta don dalilai na ƙira.
Bayan siyan, duk lokacin lissafin mai amfani da masana'anta gabaɗaya baya wuce shekara 1: Idan yanayin yanayi yana da ɗanɗano injin masana'anta, bayan siyan abubuwan da aka haɗa zuwa saman, yakamata a yi amfani da shi cikin watanni 3, kuma ya kamata a ɗauki humidification mai dacewa. a cikin wurin ajiya da kayan aikin kayan aiki don tabbatar da matakan.
Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2023