Menene ƙirar PCB na EMI?

Kawar da tsangwama na lantarki (EMI) daga ƙirar PCB (wanda aka buga) na iya zama mai rikitarwa kuma yana buƙatar matakai da yawa.Ga kadan daga cikin muhimman matakai kamar haka:

Gano yuwuwar tushen EMI:

Mataki na farko na kawar da EMI shine gano yuwuwar hanyoyin tsangwama.Wannan matakin ya ƙunshi duba tsarin kewayawa da gano abubuwa kamar oscillators, masu daidaitawa da sigina na dijital waɗanda ke haifar da EMI.

Haɓaka wurin sanya sassa:

Sanya abubuwan da aka gyara akan PCB yana ba su mafi kyawun fa'ida.Garkuwa ko tace kayan aikin yana taimakawa keɓance da'irori masu mahimmanci, ko kuna iya buƙatar matsar da abubuwan da ke kewaye don rage sarari tsakanin su.

1. Yi amfani da dabarun ƙasa daidai

Grounding yana da mahimmanci don rage EMI.Don rage yuwuwar EMI ya kamata ku yi amfani da dabarar ƙasa daidai.Wannan matakin ya ƙunshi yin amfani da keɓantaccen jirgin ƙasa don rarraba siginar analog da dijital, ko haɗa abubuwa da yawa zuwa jirgin ƙasa ɗaya.

2. Aiwatar da garkuwa da tacewa

A wasu lokuta, abubuwan da aka yi amfani da su don garkuwa ko tacewa zasu iya taimakawa wajen kawar da EMI.abubuwan tacewa suna taimakawa wajen cire mitocin da ba'a so daga siginar, yayin da garkuwa zai iya taimakawa wajen hana EMI isa ga da'irori masu mahimmanci.

3. Gwaji da tabbatarwa

Bayan an inganta ƙirar, dole ne ku tabbatar da cewa kun kawar da EMI daidai.wannan kawarwa na iya buƙatar auna fitar da wutar lantarki ta PCB tare da mai nazari na EMI, ko gwada PCB a yanayin duniyar gaske don tabbatar da cewa tana aiki kamar yadda aka tsara.

 

Gwajin EMI a cikin ƙirar PCB

Shin kuna buƙatar gwada EMI a cikin ƙirar PCB ɗin ku kuma idan haka ne, to waɗannan cikakkun bayanai yakamata su taimaka muku samun wurin.Bayan haka, za ku so ku bi matakai na gaba:

1. Ƙayyade ma'auni na gwaji

Ƙayyade kewayon mitar, hanyoyin gwaji da iyakoki.Ma'aunin samfurin ya kamata ya ƙayyade ma'aunin gwaji.

2. Gwajin kayan aiki

Saita mai karɓar EMI, janareta na sigina, mai nazarin bakan da oscilloscope.Ya kamata a daidaita kayan aikin kuma a tabbatar da su kafin gwaji.

3. Shirya PCB

Don dalilai na gwaji, tabbatar kun shigar da duk abubuwan da aka gyara daidai kuma ku kunna PCB daidai ta hanyar haɗa shi zuwa kayan gwaji.

4. Yi gwajin fitar da iska mai haske

Don gudanar da gwajin fitar da hayaƙi, sanya PCB a cikin ɗakin anchoic kuma aika siginar tare da janareta na sigina yayin auna matakin watsar da mai karɓar EMI.

5. An gudanar da gwajin fitar da iska

An gudanar da gwajin fitarwa ta hanyar shigar da sigina cikin wuta da layukan sigina na PCB, yayin da ake auna matakin fitar da iska da mai karɓar EMI.

6. Yi nazarin sakamakon

Yi nazarin sakamakon gwajin don sanin ko ƙirar PCB ta cika ka'idojin gwaji.Idan sakamakon gwajin bai cika ma'auni ba, gano tushen fitar da hayaki kuma ɗauki matakin gyara, kamar ƙara garkuwar EMI ko tacewa.

ND2+N8+AOI+IN12C

Bayanin Kamfanin

Zhejiang NeoDen Technology Co., Ltd. yana kera da fitar da kananan injunan karba da wuri daban-daban tun daga 2010. Yin amfani da fa'idodin R&D masu arziƙin namu, samar da ingantaccen horarwa, NeoDen ya sami babban suna daga abokan cinikin duniya.

tare da kasancewar duniya a cikin ƙasashe sama da 130, kyakkyawan aiki, babban daidaito da amincin injunan NeoDen PNP ya sa su zama cikakke don R&D, ƙwararrun samfuri da ƙananan zuwa matsakaicin samar da tsari.Muna ba da mafita na ƙwararrun kayan aikin SMT tasha ɗaya.

Ƙara: No.18, Tianzihu Avenue, Garin Tianzihu, gundumar Anji, birnin Huzhou, lardin Zhejiang, Sin

Waya: 86-571-26266266


Lokacin aikawa: Mayu-06-2023

Aiko mana da sakon ku: