SMT reflow tandakayan aiki ne mai mahimmanci na siyarwa a cikin tsarin SMT, wanda shine ainihin haɗuwa da tanda mai gasa.Babban aikinsa shi ne barin mai siyar da manna a cikin tanda mai juyawa, mai siyarwar zai narke a yanayin zafi mai yawa bayan mai siyarwar zai iya yin abubuwan SMD da allon kewayawa tare a cikin kayan walda.Ba tare da SMT reflow soldering kayan aiki SMT tsari ba zai yiwu a kammala sabõda haka, da lantarki aka gyara da kewaye allon soldering.Kuma SMT akan tiren tanda shine mafi mahimmancin kayan aiki lokacin da samfurin akan reflow soldering, gani anan zaku iya samun wasu tambayoyi: SMT akan tiren tanda menene?Menene maƙasudin yin amfani da tireloli masu gasa gasa SMT ko masu dakon gasa?Anan duba menene ainihin tiren overbake SMT.
1. Menene SMT tray overbake?
Abin da ake kira SMT over-burner tray ko mai ɗaukar nauyi, a zahiri, ana amfani da shi don riƙe PCB sannan a ɗauke shi zuwa baya zuwa tiren murhu ko mai ɗaukar kaya.Tire mai ɗaukar nauyi yawanci yana da ginshiƙin sakawa da ake amfani da shi don gyara PCB don hana shi gudu ko nakasu, wasu naɗaɗɗen tire ɗin da suka ci gaba kuma za su ƙara murfin, yawanci don FPC, kuma su shigar da maganadisu akan, zazzage kayan aiki lokacin da aka ɗaure kofin tsotsa. tare da, don haka SMT guntu sarrafa shuka iya kauce wa PCB nakasawa.
2. Amfani da SMT akan tiren tanda ko kuma akan manufar mai ɗaukar tanda
Samar da SMT lokacin amfani da tiren tanda shine don rage lalacewar PCB da hana sassa masu kiba faɗuwa, duka biyun da gaske suna da alaƙa da SMT zuwa yanayin zafi mai zafi na tanderun, ga mafi yawan samfuran yanzu suna amfani da tsari mara gubar. , gubar-free SAC305 solder manna narkakkar tin zafin jiki na 217 ℃, da kuma SAC0307 solder manna narkakkar tin zafin jiki da dama game da 217 ℃ ~ 225 ℃, mafi yawan zafin jiki da baya ga solder ne kullum shawarar a tsakanin 240 ~ 250 ℃, amma kudin. , gabaɗaya muna zaɓar farantin FR4 don Tg150 a sama.Wato, lokacin da PCB ya shiga wurin babban zafin jiki na murhu, a gaskiya ma, ya daɗe ya wuce zafin canja wurin gilashin zuwa cikin jihar roba, yanayin roba na PCB zai zama naƙasa kawai don nuna halayen kayan sa kawai. dama.
Haɗe tare da thinning na hukumar kauri, daga general kauri na 1.6mm zuwa 0.8mm, har ma 0.4mm PCB, irin wannan bakin ciki kewaye hukumar a cikin baftisma na high zafin jiki bayan soldering tanderu, shi ne sauki saboda high. zafin jiki da matsalar nakasar allo.
SMT akan tiren tanda ko a kan mai ɗaukar tanda shine don shawo kan lalatawar PCB da ɓarnawar ɓarna da matsaloli kuma ya bayyana, gabaɗaya yana amfani da ginshiƙin sakawa don gyara rami na PCB, a cikin farantin babban nakasar zafin jiki don kula da siffar PCB yadda ya kamata. don rage lalacewar farantin, ba shakka, dole ne a sami wasu sanduna don taimakawa tsakiyar matsayi na farantin saboda tasirin nauyi na iya lanƙwasa matsalar nutsewa.
Bugu da ƙari, za ku iya amfani da mai ɗaukar nauyi ba sauƙi ba ne don lalata halaye na zane na haƙarƙari ko wuraren tallafi a ƙasa da sassa masu kiba don tabbatar da cewa sassan ba su fada cikin matsala ba, amma zane na wannan mai ɗaukar kaya dole ne ya kasance sosai. Yi hankali don guje wa wuraren goyan bayan wuce kima don ɗaga sassan da ke haifar da ɓarna na biyu na kuskuren matsalar bugu na solder na faruwa.
Lokacin aikawa: Afrilu-06-2022