Me yasa nake buƙatar "0 Ohm Resistor"?

0 Ohm resistor shine resistor na musamman wanda dole ne a yi amfani dashi don aikace-aikace da yawa.Don haka, a zahiri muna cikin aiwatar da ƙirar kewaye ko sau da yawa ana amfani da mu zuwa resistor na musamman.0 ohm resistors kuma an san su da jumper resistors, shine maƙasudi na musamman, ƙimar juriya na 0 ohm ba sifili bane (wato superconductor busassun abubuwa ne), saboda akwai ƙimar juriya, amma kuma na al'ada resistors na guntu suna da kuskure iri ɗaya. daidaiton wannan alamar.Masu ƙera na'ura suna da matakan daidaito guda uku don masu tsayayyar guntu na 0-ohm, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 29.1, wanda shine F-file (≤ 10mΩ), G-file (≤ 20mΩ), da J-file (≤ 50mΩ).A wasu kalmomi, ƙimar juriya na 0-ohm resistor bai kai ko daidai da 50 mΩ ba.saboda yanayi na musamman na 0-ohm resistor ne aka yi alama darajar juriya da daidaito ta hanya ta musamman.bayanin na'urar na resistor 0-ohm ana yiwa alama alama tare da waɗannan sigogi, kamar yadda aka nuna a cikin adadi.

O

Sau da yawa muna ganin 0 ohm resistors a cikin da'irori, kuma ga novices, sau da yawa yana da rudani: idan 0 ohm resistor ne, waya ce, don me yasa?Kuma akwai irin wannan resistor a kasuwa?

1. Aikin 1.0 ohm resistors

A zahiri, resistor 0 ohm har yanzu yana da amfani.Wataƙila akwai ayyuka da yawa kamar haka.

a.Don amfani dashi azaman waya mai tsalle.Wannan duka yana da daɗi da sauƙin shigarwa.Wato, lokacin da muka kammala da'ira a cikin zane na ƙarshe, ana iya cire haɗin ko gajere, a wannan lokacin ana amfani da resistor 0-ohm azaman jumper.Ta yin wannan, yana yiwuwa a guje wa canjin PCB.Ko mu da'irar da'ira, na iya buƙatar yin ƙira mai dacewa, muna amfani da 0 ohm resistors don cimma yuwuwar hanyoyin haɗin kewaye guda biyu.

b.A gauraye da'irori kamar dijital da analog, sau da yawa ana buƙatar cewa filaye biyu suna buƙatar ware su kuma haɗa su a wuri guda.Maimakon haɗa filaye biyu kai tsaye tare, za mu iya amfani da resistor 0 ohm don haɗa filaye biyu.Amfanin wannan shi ne cewa ƙasa ta rabu gida biyu, wanda ya sa ya fi sauƙi a iya rikewa lokacin da aka shimfiɗa tagulla a kan manyan wurare, da dai sauransu. Kuma za mu iya zaɓar ko a takaice jiragen kasa biyu ko a'a.A matsayin bayanin kula, irin waɗannan lokuta wani lokaci ana haɗa su tare da inductor ko beads na maganadisu da sauransu.

c.Don fuses.Saboda babban fusing na halin yanzu na daidaitawar PCB, yana da wahala a haɗa shi a cikin yanayin gajeriyar zagayawa da sauran laifuffuka, wanda zai iya haifar da haɗari mafi girma.Kamar yadda ƙarfin jurewar 0 ohm na yanzu yana da rauni sosai (a zahiri, 0 ohm resistor shima wani juriya ne, ƙanƙanta sosai), overcurrent zai fara 0 ohm resistor fused, don haka karya kewaye, yana hana haɗari mafi girma.Wani lokaci ƙananan resistors masu juriya na sifili ko ƴan ohms suma ana amfani dasu azaman fuses.Koyaya, wannan ba a ba da shawarar ba, amma wasu masana'antun suna amfani da wannan don adana farashi.Wannan ba amintaccen amfani bane kuma ba kasafai ake amfani dashi ta wannan hanyar ba.

d.Wurin da aka tanada don ƙaddamarwa.Kuna iya yanke shawarar ko shigar da shi ko a'a, ko wasu dabi'u, kamar yadda ake buƙata.Wani lokaci kuma akan yi masa alama da * don nuna cewa ya kai ga gyara kuskure.

e.An yi amfani dashi azaman da'irar daidaitawa.Wannan yana aiki daidai da mai tsalle ko dipswitch, amma ana daidaita shi ta hanyar siyar da shi, don haka guje wa gyare-gyaren bazuwar daidaitaccen mai amfani da shi.Ta hanyar shigar da resistors a wurare daban-daban, yana yiwuwa a canza aikin kewayawa ko saita adireshin.Alal misali, ana samun nau'in nau'in nau'i na wasu allunan ta hanyar matakai masu girma da ƙananan, kuma za mu iya zaɓar 0 ohms don aiwatar da canje-canje masu girma da ƙananan matakan daban-daban.

2. Ƙarfin 0 Ohm Resistors

Ƙayyadaddun ƙayyadaddun 0 Ohm resistors gabaɗaya ana raba su ta hanyar wuta, kamar 1/8W, 1/4W, da sauransu. Teburin ya lissafa ƙarfin halin yanzu wanda ya dace da fakiti daban-daban na resistors 0-ohm.

0 Ohm Resistor Ƙarfin Yanzu ta Kunshin

Nau'in kunshin Ƙididdigar halin yanzu (mafi yawan kima na halin yanzu)
0201 0.5A (1A)
0402 1A (2A)
0603 1A (3A)
0805 2A (5A)
1206 2A (5A)
1210 2A (5A)
1812 2A (5A)
2010 2A (5A)
2512 2A (5A)

3. Ƙasa guda ɗaya don analog da ƙasa na dijital

Muddin sun zama filaye, dole ne a haɗa su a ƙarshe tare sannan zuwa ƙasa.Idan ba a haɗa tare ba shine "ƙasa mai iyo", akwai bambancin matsa lamba, mai sauƙin tara caji, yana haifar da wutar lantarki mai tsayi.Ƙasa shine yuwuwar 0 na tunani, duk ƙarfin lantarki an samo su ne daga ƙasa mai mahimmanci, ƙimar ƙasa yakamata ya kasance daidai, don haka kowane nau'in ƙasa yakamata a haɗa shi tare.An yi imani da cewa ƙasa tana iya ɗaukar duk wani zargi, koyaushe tana tsayawa tsayin daka kuma ita ce madaidaicin ma'anar duniya.Duk da cewa wasu allunan ba su da alaƙa da ƙasa, wutar lantarki na da alaƙa da ƙasa kuma wutar da ke cikin allo daga ƙarshe ta dawo kan injin ɗin zuwa ƙasa.Haɗa filayen analog da dijital kai tsaye zuwa juna akan babban yanki zai haifar da tsangwama ga juna.Ba gajeriyar haɗi ba kuma bai dace ba, dalili kamar yadda yake sama, zamu iya amfani da hanyoyi huɗu masu zuwa don magance wannan matsalar.

a.Haɗe tare da Magnetic beads: Madaidaicin da'irar maganadisu daidai yake da madaidaicin juriya na band, wanda kawai yana da tasiri mai mahimmanci akan karar a wani wurin mitar, kuma yana buƙatar pre- kimanta mitar amo lokacin amfani da shi don zabi samfurin da ya dace.Ga lokuta inda mitar ba ta da tabbas ko rashin tabbas, beads na maganadisu ba su dace ba.

b.Haɗawa ta hanyar capacitor: capacitor keɓe ta cikin AC, yana haifar da ƙasa mai iyo, ba zai iya cimma sakamako daidai gwargwado ba.

c.Haɗin kai tare da inductor: inductor suna da girma, suna da sigogi da yawa kuma ba su da kwanciyar hankali.

d.0 ohm resistor dangane: impedance za a iya sarrafa kewayon, impedance ne low isa, ba za a yi resonance mita batu da sauran matsaloli.

4.0 Ohm resistor yadda ake derating?

0 Ohm resistors gabaɗaya ana yiwa alama da matsakaicin matsakaicin halin yanzu, da matsakaicin juriya.Ƙimar ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙididdiga ne na yau da kullum, kuma da wuya ya bayyana yadda za a lalata 0 ohm resistors daban.Za mu iya amfani da Dokar Ohm don ƙididdige matsakaicin juriya da aka ninka ta hanyar ƙimar halin yanzu na 0 Ohm resistor, alal misali, idan ƙimar halin yanzu shine 1A kuma matsakaicin juriya shine 50mΩ, to muna la'akari da matsakaicin ƙarfin da aka yarda ya zama 50mV.Duk da haka, yana da matukar wahala a gwada ainihin ƙarfin lantarki na 0 Ohm a cikin yanayin amfani na zahiri, saboda ƙarfin lantarki yana da ƙanƙanta sosai, kuma saboda galibi ana amfani da shi don ragewa, kuma bambancin wutar lantarki tsakanin ƙarshen biyu na gajeriyar yana canzawa.

Don haka, gabaɗaya muna sauƙaƙe wannan tsari ta amfani da kai tsaye 50% ɓata ƙimar halin yanzu don amfani.Misali, muna amfani da resistor don haɗa jiragen wuta guda biyu, wutar lantarki shine 1A, sannan mu kimanta cewa ƙarfin wutar lantarki da GND shine 1A, daidai da hanyar derating mai sauƙi da muka bayyana, zaɓi 2A. 0 ohm resistor don takaice.


Lokacin aikawa: Oktoba-20-2022

Aiko mana da sakon ku: